Wednesday, March 13, 2024

Mamlaka zatakiwa kutekeleza mapendekezo ya THBUB kwa wakati

Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora, Mhe. Jaji Mstaafu Mathew Mwaimu (katikati) akiwa katika picha ya pamoja na Wawakilishi wa Taasisi za Serikali na Maafisa wa Tume mara baada ya kufungua mkutano wa siku moja wa kujadili utekelezaji wa mapendekezo ya Tume uliofanyika ukumbi wa mikutano wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma leo Machi 13, 2024.
Leo Machi 13, 2024, Ukumbi wa mikutano wa Mkuu wa Mkoa jijini Dodoma: Mwenyekiti wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora, Mhe. Mathew Mwaimu (Jaji Mstaafu) akitoa hotuba ya ufunguzi wa mkutano baina ya Tume na taasisi za Serikali kuhusu utekelezaji wa mapendekezo ya Tume yaliyotokana na chunguzi za malalamiko ya wananchi dhidi ya Jeshi la Polisi nchini.
Wawakilishi wa Taasisi za Serikali na Maafisa wa Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora wakijadili utekelezaji wa mapendekezo ya Tume leo Machi 13, 2024 katika ukumbi wa mikutano wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Dodoma.
Mwakilishi wa Taasisi mojawapo ya Serikali akizungumza wakati wa mkutano baina ya THBUB na Taasisi za Serikali wakati wa kujadili utekelezaji wa mapendekezo ya Tume yaliyotokana na chunguzi za malalamiko ya wananchi dhidi ya Jeshi la Polisi nchini, uliofanyika leo Machi 13, 2024 ukumbi wa mikutano wa Mkuu wa Mkoa jijini Dodoma.
Mwakilishi wa Taasisi mojawapo ya Serikali akizungumza wakati wa mkutano baina ya THBUB na Taasisi za Serikali wakati wa kujadili utekelezaji wa mapendekezo ya Tume yaliyotokana na chunguzi za malalamiko ya wananchi dhidi ya Jeshi la Polisi nchini, uliofanyika leo Machi 13, 2024 ukumbi wa mikutano wa Mkuu wa Mkoa jijini Dodoma


Wito umetolewa kwa mamlaka mbalimbali zinazopokea mapendekezo ya Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora (THBUB) kutekeleza mapendekezo hayo kwa wakati na kutoa mrejesho.

Wito huo umetolewa leo Machi 13, 2024 na Mwenyekiti wa THBUB, Mhe. Mathew Mwaimu (Jaji Mstaafu) alipokuwa akifungua mkutano wa siku moja baina ya Tume na wawakilishi wa mamlaka za Serikali uliofanyika ukumbi wa mikutano wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa jijini Dodoma.

Wawakilishi hao walikutana kwa ajili ya kujadili utekelezaji wa mapendekezo ya Tume yaliyotokana na chunguzi kadhaa za malalamiko ya wananchi dhidi ya Jeshi la Polisi.

Katika hotuba yake ya ufunguzi Mheshimiwa Mwaimu aliwaeleza wajumbe wa mkutano kuwa taasisi yake ilifikia uamuzi wa kukutana na mamlaka hizo kutokana na mwitikio mdogo katika utekelezaji wa mapendekezo yake.

“THBUB imeona kuna haja ya kukutana pamoja na kujadili hatua zilizofikiwa katika utekelezaji wa mapendekezo yaliyotolewa kwa taasisi zenu," Mheshimiwa Mwaimu alisema, na kuongeza kuwa hatua hiyo ni utekelezaji wa wajibu wake kwa mujibu wa sheria.

Kulingana na Mheshimiwa Mwenyekiti Tume inao wajibu wa kufuatilia mapendekezo yake katika mamlaka husika kwa kuwasiliana na mamlaka hizo kwa njia mbalimbali, ikiwemo barua, simu, kukutana ana kwa ana na watendaji wa mamlaka hizo kwa kufika katika ofisi zao na katika mkutano kama huo.

Mkutano huo ulihudhuriwa na Wawakilishi kutoka Halmashauri ya Mji wa Muheza, Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Mtwara, TAKUKURU, na Jeshi la Polisi.

Wajumbe wengine walitoka Ofisi ya Taifa ya Mashtaka, Wizara ya Katiba na Sheria, Wizara Mambo ya Ndani ya Nchi, Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC), Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii (NSSF), na Ofisi ya Waziri Mkuu


No comments:

Post a Comment